หลักสูตร ประกาศนียบัตรผู้ตรวจสอบภายในของประเทศไทย (CPIAT) รุ่นที่ 80
![Image by The Climate Reality Project](https://static.wixstatic.com/media/nsplsh_fdfa04e1498345039145f5df9efa3b54~mv2.jpg/v1/fill/w_104,h_69,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/nsplsh_fdfa04e1498345039145f5df9efa3b54~mv2.jpg)
การอมรม
- In-houseTraning-
In-House Training
การให้บริการทางวิชาการจัดอบรมสัมมนาภายในองค์การ
สมาคมผู้ตรวจสอบภายในแห่งประเทศไทย (สตท.) เป็นสมาคมวิชาชีพที่ไม่แสวงหาผลกำไรก่อตั้งขึ้น โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเป็นศูนย์กลางในการส่งเสริม พัฒนาบุคลากรด้านวิชาชีพตรวจสอบภายในและเป็นแหล่งเผยแพร่แลกเปลี่ยนความรู้ เทคนิค ข่าวสาร ประสบการณ์ด้านวิชาการ รวมถึงแนวคิดใหม่ๆ ของงานตรวจสอบภายในระหว่างผู้ประกอบวิชาชีพด้วยกัน และเพื่อเป็นการสร้างเสริมวิชาชีพตรวจสอบภายในให้เป็นเลิศทั้งด้านจริยธรรม มาตรฐานเป็นที่ยอมรับในระดับสากล โดยได้ Affiliate กับสมาคมผู้ตรวจสอบภายในสากล (The Institute of Internal of Auditor – IIA) ตั้งแต่ ปี พ.ศ.2540 เพื่อเป็นการยกระดับความรู้ความสามารถของผู้ประกอบการวิชาชีพตรวจสอบภายในประเทศไทยให้เทียบเท่าระดับสากล
สตท.เปิดให้บริการทางวิชาการจัดอบรมสัมมนาภายในองค์การ (In-House Training)ซึ่งเป็นการจัดฝึกอบรมรูปแบบหนึ่งที่เหมาะสำหรับองค์การที่ต้องการพัฒนาความรู้ของพนักงานภายในหน่วยงานให้เป็นไปในทิศทางเดียวกัน
In-house Training เป็นการบริการอีกรูปแบบหนึ่งสำหรับองค์การที่ต้องการออกแบบหรือพัฒนาหลักสูตร เพื่อให้ตรงกับความต้องการ และเป็นการประหยัดค่าใช้จ่ายเพื่อให้เกิดความคุ้มค่าสูงสุดในการพัฒนาทักษะความสามารถของพนักงาน นอกจากนั้นเรายังมีหลักสูตรของ Global Institute of Internal Auditors - IIA ให้บริการอีกด้วย
จัด In-House Training ดีอย่างไร?
-
สามารถเสนอความต้องการ ออกแบบและพัฒนาหลักสูตรได้ตามความต้องการ และความเหมาะสมกับสภาพปัญหาที่เกิดขึ้นจริงภายในองค์การ
-
ผู้เข้ารับการฝึกอบรมอยู่องค์การเดียวกัน ทำให้เข้าใจถึงสภาพปัญหา และได้มีโอกาสเข้ามามีส่วนร่วมในการแก้ปัญหาได้เป็นอย่างดี ซึ่งจะเป็นประโยชน์อย่างยิ่งต่อประสิทธิภาพในการทำงาน
-
ผู้เข้ารับการฝึกอบรมจะได้รับการเรียนรู้ และพัฒนาไปในทิศทางเดียวกันในช่วงเวลาที่เหมาะสม
-
ประหยัดทั้งเวลาในการเดินทาง และค่าใช้จ่ายเมื่อเทียบกับการส่งพนักงานไปอบรมภายนอก และสามารถลดค่าใช้จ่าย ในเรื่องการประสานงาน ค่าเดินทาง และค่าที่พัก
-
ค่าใช้จ่ายในการฝึกอบรมสามารถหักลดหย่อนภาษีได้ 200 %
อัตราค่าใช้จ่ายการจัด In-House Training (On-Site / Online)
-
จำนวนผู้เข้าอบรม 1-20 ท่าน ราคา 35,000 บาท
-
จำนวนผู้เข้าอบรม 21-30 ท่าน ราคา 1,000 บาท/1 ท่าน
-
จำนวนผู้เข้าอบรม 31 ท่านขึ้นไป ราคา 800 บาท/1 ท่าน
อัตราที่แจ้งเป็นราคา ต่อการจัดอบรม 1 วัน
ผู้รับบริการจัด In-House Training ปี 2567
รับบริการจัด In-House Training ปี 2566
ผู้รับบริการจัด In-House Training ปี 2565
![](https://static.wixstatic.com/media/bdf914_fcc54f6fbac14fd494b9d1558f851ff5~mv2.png/v1/fill/w_51,h_51,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_3,enc_auto/bdf914_fcc54f6fbac14fd494b9d1558f851ff5~mv2.png)
![](https://static.wixstatic.com/media/bdf914_7d841e2cff43453a9e40dbab0bc77d50~mv2.jpg/v1/fill/w_95,h_36,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_3,enc_auto/bdf914_7d841e2cff43453a9e40dbab0bc77d50~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/bdf914_b129dacb9a9e41758572f8f4cf03ada2~mv2.png/v1/fill/w_70,h_62,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_3,enc_auto/bdf914_b129dacb9a9e41758572f8f4cf03ada2~mv2.png)
![](https://static.wixstatic.com/media/bdf914_7753650f6dec4391aa85e5cf51472278~mv2.png/v1/fill/w_70,h_70,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_3,enc_auto/bdf914_7753650f6dec4391aa85e5cf51472278~mv2.png)
![](https://static.wixstatic.com/media/bdf914_e41ed428584e416db62a072ef57e14bb~mv2.jpg/v1/fill/w_79,h_79,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_3,enc_auto/bdf914_e41ed428584e416db62a072ef57e14bb~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/bdf914_128d4dd4f6874ff9941958b0fddc1462~mv2.png/v1/fill/w_66,h_66,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_3,enc_auto/bdf914_128d4dd4f6874ff9941958b0fddc1462~mv2.png)
![](https://static.wixstatic.com/media/bdf914_eddcf70b61f947ccb90a991272de6167~mv2.jpeg/v1/fill/w_62,h_62,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_3,enc_auto/bdf914_eddcf70b61f947ccb90a991272de6167~mv2.jpeg)
![](https://static.wixstatic.com/media/bdf914_bd20c8941348427eb0a6660b1098b986~mv2.png/v1/fill/w_70,h_70,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_3,enc_auto/bdf914_bd20c8941348427eb0a6660b1098b986~mv2.png)
![](https://static.wixstatic.com/media/bdf914_d74bf631595e4b5d8fae76f024df4d26~mv2.jpg/v1/fill/w_74,h_49,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_3,enc_auto/bdf914_d74bf631595e4b5d8fae76f024df4d26~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/bdf914_9c90b9b1dfaf46e3bbde44cb83f5ef97~mv2.png/v1/fill/w_62,h_62,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_3,enc_auto/bdf914_9c90b9b1dfaf46e3bbde44cb83f5ef97~mv2.png)
![](https://static.wixstatic.com/media/bdf914_cd2cdfbce254482c9635be87c16f0a94~mv2.png/v1/fill/w_63,h_70,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_3,enc_auto/bdf914_cd2cdfbce254482c9635be87c16f0a94~mv2.png)
![image.png](https://static.wixstatic.com/media/bdf914_56d88b9ab8b745a5a0250831d390a7ee~mv2.png/v1/fill/w_62,h_62,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_3,enc_auto/bdf914_56d88b9ab8b745a5a0250831d390a7ee~mv2.png)
![](https://static.wixstatic.com/media/bdf914_962eb085bcca415f881c90ee83dc1983~mv2.jpg/v1/fill/w_138,h_78,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_3,enc_auto/bdf914_962eb085bcca415f881c90ee83dc1983~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/bdf914_e4f0f0f68e2f42499793ac94deb135f3~mv2.jpg/v1/fill/w_66,h_66,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_3,enc_auto/bdf914_e4f0f0f68e2f42499793ac94deb135f3~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/bdf914_09869e52c395425bb19806dce6f732bb~mv2.jpg/v1/fill/w_95,h_49,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_3,enc_auto/bdf914_09869e52c395425bb19806dce6f732bb~mv2.jpg)
![image.png](https://static.wixstatic.com/media/bdf914_3eba8e5b951f4d0a825cb57335af1115~mv2.png/v1/fill/w_66,h_66,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_3,enc_auto/bdf914_3eba8e5b951f4d0a825cb57335af1115~mv2.png)
![image.png](https://static.wixstatic.com/media/bdf914_108a3b99a3c942cf80a54ea46175da55~mv2.png/v1/fill/w_113,h_60,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_3,enc_auto/bdf914_108a3b99a3c942cf80a54ea46175da55~mv2.png)
![image.png](https://static.wixstatic.com/media/bdf914_3dbc3c57c5484e3b972af1ec1b88f81a~mv2.png/v1/fill/w_88,h_88,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_3,enc_auto/bdf914_3dbc3c57c5484e3b972af1ec1b88f81a~mv2.png)
![](https://static.wixstatic.com/media/bdf914_7d841e2cff43453a9e40dbab0bc77d50~mv2.jpg/v1/fill/w_152,h_58,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_3,enc_auto/bdf914_7d841e2cff43453a9e40dbab0bc77d50~mv2.jpg)
![image.png](https://static.wixstatic.com/media/bdf914_83db70f9772a4ac7979f093573101ef9~mv2.png/v1/fill/w_88,h_124,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_3,enc_auto/bdf914_83db70f9772a4ac7979f093573101ef9~mv2.png)
![image.png](https://static.wixstatic.com/media/bdf914_afe0e97779034857a62fecb6c7663789~mv2.png/v1/fill/w_131,h_131,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_3,enc_auto/bdf914_afe0e97779034857a62fecb6c7663789~mv2.png)
![](https://static.wixstatic.com/media/bdf914_9c90b9b1dfaf46e3bbde44cb83f5ef97~mv2.png/v1/fill/w_91,h_91,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_3,enc_auto/bdf914_9c90b9b1dfaf46e3bbde44cb83f5ef97~mv2.png)
![image.png](https://static.wixstatic.com/media/bdf914_7f80b441e5e846dc8acf25db6f76c35e~mv2.png/v1/fill/w_113,h_103,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_3,enc_auto/bdf914_7f80b441e5e846dc8acf25db6f76c35e~mv2.png)
![image.png](https://static.wixstatic.com/media/bdf914_75961ca60a6148c6bddeb5eb14a82f06~mv2.png/v1/fill/w_113,h_73,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_3,enc_auto/bdf914_75961ca60a6148c6bddeb5eb14a82f06~mv2.png)
![](https://static.wixstatic.com/media/bdf914_c4c53b495657435586684c8e494e1c54~mv2.png/v1/fill/w_51,h_34,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/bdf914_c4c53b495657435586684c8e494e1c54~mv2.png)
![](https://static.wixstatic.com/media/bdf914_9df6e08d44f04edab79d656aa6097042~mv2.png/v1/fill/w_78,h_78,al_c,lg_1,q_85,blur_3,enc_auto/bdf914_9df6e08d44f04edab79d656aa6097042~mv2.png)